flex 2.5.31 - en to vi translation catalogue (154 entries)

en: State #%d is non-accepting -
vi: Tính trạng #%d không phải là loại chấp nhận -

en: dangerous trailing context
vi: ngữ cảnh theo sau là nguy hiểm

en:  associated rule line numbers:
vi:  số dòng quy tắc được thích hợp:

en:  out-transitions:
vi:  việc chuyển tiếp xuất:

en: 
     jam-transitions: EOF
vi: 
     chuyển tiếp jam (bị trở ngại?): gặp kết thức tập tin

en: consistency check failed in epsclosure()
vi: kiểm tra sự thống nhất trong epsclosure() đã thất bại rồi

en: 
    
    DFA Dump:
vi: 
    
    Đổ DFA:

en: could not create unique end-of-buffer state
vi: không tạo được tính trạng kết thức bộ đệm độc nhất

en: state # %d:
vi: tính trạng # %d:

en: Could not write yynxt_tbl[][]
vi: Không ghi được yynxt_tbl[][]

en: consistency check failed in symfollowset
vi: kiểm tra sự thống nhất trong symfollowset đã thất bại rồi

en: bad transition character detected in sympartition()
vi: phát hiện ký tự chuyển tiếp sai trong sympartition() rồi

en: 
    
    Equivalence Classes:
vi: 
    
    Hạng độ tương đương:

en: state # %d accepts: [%d]
vi: tính trạng # %d thì chấp nhận: [%d]

en: state # %d accepts:
vi: tính trạng # %d thì chấp nhận:

en: Could not write yyacclist_tbl
vi: Không ghi được yyacclist_tbl

en: Could not write yyacc_tbl
vi: Không ghi được yyacc_tbl

en: Could not write ecstbl
vi: Không ghi được ecstbl

en: 
    
    Meta-Equivalence Classes:
vi: 
    
    Hạng tính loại tương đương mức cao hơn:

en: Could not write yymeta_tbl
vi: Không ghi được yymeta_tbl

en: Could not write yybase_tbl
vi: Không ghi được yybase_tbl

en: Could not write yydef_tbl
vi: Không ghi được yydef_tbl

en: Could not write yynxt_tbl
vi: Không ghi được yynxt_tbl

en: Could not write yychk_tbl
vi: Không ghi được yychk_tbl

en: Could not write ftbl
vi: Không ghi được ftbl

en: Could not write ssltbl
vi: Không ghi được ssltbl

en: Could not write eoltbl
vi: Không ghi được eoltbl

en: Could not write yynultrans_tbl
vi: Không ghi được yynultrans_tbl

en: rule cannot be matched
vi: không thể khớp vơi quy tắc ấy

en: -s option given but default rule can be matched
vi: đưa ra tùy chọn -s nhưng có thể khớp với quy tắc mặc định

en: Can't use -+ with -l option
vi: Không thể sử dụng ký tư -+ với tùy chọn -l

en: Can't use -f or -F with -l option
vi: Không thể sử dụng cờ -f hoặc -F với tùy chọn -l

en: Can't use --reentrant or --bison-bridge with -l option
vi: Không thể sử dụng đối số --reentrant (vào lại) hoặc --bison-bridge (chiếc cầu bison) với tùy chọn -l

en: -Cf/-CF and -Cm don't make sense together
vi: Hai tùy chọn -Cf/-CF và -Cm không có ý nghĩa với nhau

en: -Cf/-CF and -I are incompatible
vi: Hai tùy chọn -Cf/-CF và -I không phải là tương thích với nhau

en: -Cf/-CF are incompatible with lex-compatibility mode
vi: Tùy chọn -Cf/-CF không phải là tương thích với chế độ lex-compatibility (tương thích với lex)

en: -Cf and -CF are mutually exclusive
vi: Hai tùy chọn -Cf and -CF là loại từ lẫn nhau

en: Can't use -+ with -CF option
vi: Không thể sử dụng ký tự -+ với tùy chọn -CF

en: %array incompatible with -+ option
vi: %array (mảng) không tương thích với tùy chọn -+

en: Options -+ and --reentrant are mutually exclusive.
vi: Hai tùy chọn -+ và --reentrant (vào lại) là loại từ lẫn nhau.

en: bison bridge not supported for the C++ scanner.
vi: không hỗ trợ bison bridge (chiếc cầu bison) cho bộ quét C++.

en: could not create %s
vi: không tạo được %s

en: could not write tables header
vi: không ghi được dòng đầu bảng

en: can't open skeleton file %s
vi: không mở được tập tin khung sườn %s

en: input error reading skeleton file %s
vi: gặp lỗi gõ khi đọc tâp tin khung sườn %s

en: error closing skeleton file %s
vi: gặp lỗi khi đóng tập tin khung sườn %s

en: error creating header file %s
vi: gặp lỗi khi tạo tập tin dòng đầu %s

en: error writing output file %s
vi: gặp lỗi khi ghi tập tin xuất %s

en: error closing output file %s
vi: gặp lỗi khi đóng tập tin xuất %s

en: error deleting output file %s
vi: gặp lỗi khi xóa bỏ tập tin xuất %s

en: No backing up.
vi: Không lưu trữ.

en: %d backing up (non-accepting) states.
vi: %d đang lưu trữ tính trạng (loại không chấp nhận).

en: Compressed tables always back up.
vi: Bảng nén luôn luôn lưu trữ.

en: error writing backup file %s
vi: găp lỗi khi ghi tập tin lưu trữ %s

en: error closing backup file %s
vi: gặp lỗi khi đóng tập tin lưu trữ %s

en: %s version %s usage statistics:
vi: phiên bản %s thống kê cách sử dụng %s:

en:   scanner options: -
vi:   tùy chọn quét: -

en:   %d/%d NFA states
vi:   %d/%d tính trạng NFA

en:   %d/%d DFA states (%d words)
vi:   %d/%d tính trạng DFA (%d từ)

en:   %d rules
vi:   %d quy tắc

en:   No backing up
vi:   Không lưu trữ

en:   %d backing-up (non-accepting) states
vi:   %d lưu trữ tính trạng (loại không chấp nhận)

en:   Compressed tables always back-up
vi:   Bảng nén luôn luôn lưu trữ

en:   Beginning-of-line patterns used
vi:   Sử dụng mẫu loại đầu dòng

en:   %d/%d start conditions
vi:   %d/%d điều kiện bắt đầu

en:   %d epsilon states, %d double epsilon states
vi:   %d tính trạng épxilông, %d tính trạng épxilông đôi

en:   no character classes
vi:   không có hạng ký tự

en:   %d/%d character classes needed %d/%d words of storage, %d reused
vi:   %d/%d hạng ky tự cần %d/%d từ sức chứa, %d được sử dụng lại

en:   %d state/nextstate pairs created
vi:   tạo %d cặp tính trạng/tính trạng tới rồi

en:   %d/%d unique/duplicate transitions
vi:   %d/%d việc chuyên tiếp độc nhất/bản sao

en:   %d table entries
vi:   %d mục bảng

en:   %d/%d base-def entries created
vi:   tạo %d/%d mục base-def (định nghĩa cơ bản) rồi

en:   %d/%d (peak %d) nxt-chk entries created
vi:   tạo %d/%d (tối đa %d) mục nxt-chk (kiểm tra tới) rồi

en:   %d/%d (peak %d) template nxt-chk entries created
vi:  tạo  %d/%d (tối đa %d) mục khuôn mẫu nxt-chk (kiểm tra tới) rồi

en:   %d empty table entries
vi:   %d mục bảng trống

en:   %d protos created
vi:   tạo %d proto (vật đầu tiên) rồi

en:   %d templates created, %d uses
vi:   tạo %d khuôn mẫu, %d lần sử dụng rồi

en:   %d/%d equivalence classes created
vi:   tạo %d/%d hạng loại tương đương rồi

en:   %d/%d meta-equivalence classes created
vi:   tạo  %d/%d hạng loại tương đương mức cao hơn rồi

en:   %d (%d saved) hash collisions, %d DFAs equal
vi:   %d (%d được lưu) lần va chạm với băm, %d DFA bằng nhau

en:   %d sets of reallocations needed
vi:   cần %d bộ điều phân chia lại

en:   %d total table entries needed
vi:   cần tổng số %d mục bảng

en: Internal error. flexopts are malformed.
vi: Gặp lỗi nội bộ vì những flexopt là khuyết tật.

en: Try `%s --help' for more information.
vi: Hãy thử lệnh `%s --help' để xem thông tin thêm.

en: unknown -C option '%c'
vi: không biết tùy chọn -C là '%c'

en: fatal parse error
vi: gặp lỗi phân tách nghiêm trọng

en: could not create backing-up info file %s
vi: không tạo đươc tập tin thông tin lưu trữ %s

en: -l AT&T lex compatibility option entails a large performance penalty
vi: Tùy chọn loại tương thích -l AT&T lex giảm tốc độ nhiều

en:  and may be the actual source of other reported performance penalties
vi:  thì có lẽ thật gây ra trường hợp giảm tốc độ khác

en: %%option yylineno entails a performance penalty ONLY on rules that can match newline characters
vi: %%tùy chọn yylineno giảm tốc độ CHỈ với quy tắc khớp với ký tự dòng mới thôi

en: -I (interactive) entails a minor performance penalty
vi: Tùy chọn -I (tương tác) thì giảm tốc đô một ít

en: yymore() entails a minor performance penalty
vi: yymore() thì giảm tốc độ một ít

en: REJECT entails a large performance penalty
vi: REJECT (đuổi ra) thì giảm tốc độ nhiều

en: Variable trailing context rules entail a large performance penalty
vi: Quy tắc ngữ cảnh theo sau có thể thay đổi thì giảm tốc độ nhiều

en: REJECT cannot be used with -f or -F
vi: Không thể sử dụng REJECT (đuổi ra) với tùy chọn -f hoặc -F

en: %option yylineno cannot be used with REJECT
vi: Không thể sử dụng %option (tùy chọn) yylineno với REJECT (đuổi ra)

en: variable trailing context rules cannot be used with -f or -F
vi: không thể sử dụng quy tắc ngữ cảnh theo sau có thể thay đổi với tùy chọn -f hoặc-F

en: %option yyclass only meaningful for C++ scanners
vi: %option (tùy chọn) yyclass chỉ có ý nghĩa cho bộ quét C++

en: Usage: %s [OPTIONS] [FILE]...
vi: Cách sử dụng: %s [TUY_CHỌN] [TẬP_TIN]...

en: Generates programs that perform pattern-matching on text.
    
    Table Compression:
      -Ca, --align      trade off larger tables for better memory alignment
      -Ce, --ecs        construct equivalence classes
      -Cf               do not compress tables; use -f representation
      -CF               do not compress tables; use -F representation
      -Cm, --meta-ecs   construct meta-equivalence classes
      -Cr, --read       use read() instead of stdio for scanner input
      -f, --full        generate fast, large scanner. Same as -Cfr
      -F, --fast        use alternate table representation. Same as -CFr
      -Cem              default compression (same as --ecs --meta-ecs)
    
    Debugging:
      -d, --debug             enable debug mode in scanner
      -b, --backup            write backing-up information to %s
      -p, --perf-report       write performance report to stderr
      -s, --nodefault         suppress default rule to ECHO unmatched text
      -T, --trace             %s should run in trace mode
      -w, --nowarn            do not generate warnings
      -v, --verbose           write summary of scanner statistics to stdout
    
    Files:
      -o, --outfile=FILE      specify output filename
      -S, --skel=FILE         specify skeleton file
      -t, --stdout            write scanner on stdout instead of %s
          --yyclass=NAME      name of C++ class
          --header-file=FILE   create a C header file in addition to the scanner
          --tables-file[=FILE] write tables to FILE
    
    Scanner behavior:
      -7, --7bit              generate 7-bit scanner
      -8, --8bit              generate 8-bit scanner
      -B, --batch             generate batch scanner (opposite of -I)
      -i, --case-insensitive  ignore case in patterns
      -l, --lex-compat        maximal compatibility with original lex
      -X, --posix-compat      maximal compatibility with POSIX lex
      -I, --interactive       generate interactive scanner (opposite of -B)
          --yylineno          track line count in yylineno
    
    Generated code:
      -+,  --c++               generate C++ scanner class
      -Dmacro[=defn]           #define macro defn  (default defn is '1')
      -L,  --noline            suppress #line directives in scanner
      -P,  --prefix=STRING     use STRING as prefix instead of "yy"
      -R,  --reentrant         generate a reentrant C scanner
           --bison-bridge      scanner for bison pure parser.
           --bison-locations   include yylloc support.
           --stdinit           initialize yyin/yyout to stdin/stdout
           --noansi-definitions old-style function definitions
           --noansi-prototypes  empty parameter list in prototypes
           --nounistd          do not include <unistd.h>
           --noFUNCTION        do not generate a particular FUNCTION
    
    Miscellaneous:
      -c                      do-nothing POSIX option
      -n                      do-nothing POSIX option
      -?
      -h, --help              produce this help message
      -V, --version           report %s version
vi: Tạo ra chương trình thực hiện tiến trình khớp mẫu trong văn bản.
    
    Cách nén bảng:
      -Ca, --align      	có bảng nhỏ hơn còn _canh lề_ bộ nhớ khá hơn
      -Ce, --ecs        	cấu tạo hạng loại tương đương
      -Cf               	không nén bảng; sử dụng cách tiêu biểu -f
      -CF               	không nén bảng; sử dụng cách tiêu biểu -F
      -Cm, --meta-ecs   cấu tạo hạng loại tương đương mức cao hơn
      -Cr, --read       	sử dụng chức năng read() (_đọc_) thay thế
    				thiết bị gõ/xuất chuẩn để gõ vào bộ quét
      -f, --full      	cấu tạo bộ quét nhanh và lớn; bằng tùy chọn -Cfr (_đầy đủ_)
      -F, --fast    	sử dụng cách tiêu biểu bảng khác; bằng tùy chọn -CFr (_nhanh_)
      -Cem          	phương pháp nén mặc định (bằng tùy chọn --ecs --meta-ecs)
    
    Gỡ lỗi:
      -d, --debug             	hiệu lực chế độ _gỡ lỗi_ trong bộ quét
      -b, --backup            	ghi thông tin _lưu trữ_ vào %s
      -p, --perf-report       	ghi _thông báo tốc độ_ vào thiết bị lỗi chuẩn
      -s, --nodefault   	thu hồi (_không_) quy tắc _mặc định_ với văn bản chưa khớp ECHO
      -T, --trace             	%s nên chạy trong chế độ _theo dõi_
      -w, --nowarn            	_không_ cấu tạo lời _cảnh báo_
      -v, --verbose   	ghi tóm tắt các thống kê bộ quét vào thiết bị xuất chuẩn (_chi tiêt_)
    
    Tập tin:
      -o, --outfile=TẬP_TIN      		ghi rõ tên _tập tin xuất_
      -S, --skel=TẬP_TIN         		ghi rõ tập tin _khung sườn_
      -t, --stdout            		ghi bộ quet trên _thiết bị xuất chuẩn_ thay thế %s
          --yyclass=TÊN      			tên _hạng_ C++
          --header-file=TẬP_TIN   tạo _tập tin dòng đầu_ C thêm vào bộ quét
          --tables-file[=TẬP_TIN] 		ghi bảng vào TẬP_TIN ấy
    
    Bộ quét:
      -7, --7bit              		cấu tạo bộ quét loại 7-bit
      -8, --8bit              		cấu tạo bộ quét loại 8-bit
      -B, --batch             	cấu tạo bộ quét _theo lô_ (ngược với tùy chọn -I)
      -i, --case-insensitive		_bỏ qua chữ hoa/thường_ tront mẫu
      -l, --lex-compat      		tối đa độ _tương thích_ với lex gốc
      -X, --posix-compat      	tối đa độ _tương thích_ với lex _POSIX_
      -I, --interactive       	cấu tạo bộ quét _tương tác_ (ngược với tùy chọn -B)
          --yylineno          		theo dõi tổng _số dòng_ trong yylineno
    
    Mã đã cấu tạo:
      -+,  --c++               	cấu tạo hang bộ quét loại C++
      -Dmacro[=defn]          _định nghĩa_ macrô #define (lời định nghĩa mặc định là '1')
      -L,  --noline            	thu hồi chỉ thị #line trong bộ quét (_không dòng_)
      -P,  --prefix=CHUỖI   sử dụng CHUỖI ấy là _tiền tố_ thay thế "yy"
      -R,  --reentrant         	cấu tạo bộ quét C loại _vào lại_
           --bison-bridge      bộ quét cho trình phân tách thuần tuý loại bison. (_cầu_)
           --bison-locations   	hỗ trợ yylloc (_vị trí_).
           --stdinit           	khởi động yyin/yyout vào thiết bị gõ/xuất chuẩn
           --noansi-definitions  	_sự định nghĩa_ chức năng kiểu cũ (_không ANSI_)
           --noansi-prototypes  	danh sách tham số trống trong _vật đầu tiên_ (_không ANSI_)
           --nounistd          		_không_ bao gồm <unistd.h>
           --noCHỨC_NĂNG 		không cấu tạo một CHỨC NĂNG cá biệt
    
    Linh tinh:
      -c                      	tùy chọn POSIX không làm gì
      -n                      	tùy chọn POSIX không làm gì
      -?
      -h, --help         	hiển thị _trợ giúp_ này
      -V, --version     	thông báo phiên bản %s

en: name "%s" ridiculously long
vi: tên "%s" quá dài

en: memory allocation failed in allocate_array()
vi: việc phân chia bộ nhớ trong allocate_array() (phân chia mảng) đã thất bai rồì

en: bad character '%s' detected in check_char()
vi: phát hiện ký tự sai '%s' trong check_char() (kiểm tra ký tự)

en: scanner requires -8 flag to use the character %s
vi: bộ quét cần đên cơ -8 để sử dụng ký tự %s

en: dynamic memory failure in copy_string()
vi: bộ nhớ động thất bại trong copy_string() (sao chép chuỗi)

en: %s: fatal internal error, %s
vi: %s: gặp lỗi nôi bộ nghiêm trọng, %s

en: attempt to increase array size failed
vi: việc cố tăng cỡ mảng đã thất bại rồi

en: bad line in skeleton file
vi: gặp dòng sai trong tập tin khung sườn

en: memory allocation failed in yy_flex_xmalloc()
vi: việc phân chia bộ nhớ đã thất bại trong yy_flex_xmalloc() rồi

en: 
    
    ********** beginning dump of nfa with start state %d
vi: 
    
    ********** bắt đầu đổ NFA có tính trạng bắt đầu là %d

en: state # %4d
vi: tính trạng # %4d

en: ********** end of dump
vi: ********** đổ xong rồi

en: empty machine in dupmachine()
vi: máy trống trong dupmachine() (trùng máy)

en: Variable trailing context rule at line %d
vi: Gặp quy tắc ngữ cảnh theo sau có thể thay đổi tại dòng %d

en: bad state type in mark_beginning_as_normal()
vi: loại tính trạng sai trong mark_beginning_as_normal() (đánh dấu cách bắt đầu là thường)

en: input rules are too complicated (>= %d NFA states)
vi: quy tắc gõ là quá phức tạp (>= %d tính trạng loại NFA)

en: found too many transitions in mkxtion()
vi: gặp quá nhiều việc chuyển tiếp mkxtion()

en: too many rules (> %d)!
vi: quá nhiều quy tắc (> %d)!

en: unknown error processing section 1
vi: gặp lỗi không biết khi xử lý phần 1

en: bad start condition list
vi: danh sách điều kiện bắt đầu là sai

en: unrecognized rule
vi: không chấp nhân quy tắc ấy

en: trailing context used twice
vi: ngữ cảnh theo sau được sử dụng hai lần rồi

en: bad iteration values
vi: giá trị lặp lại sai

en: iteration value must be positive
vi: giá trị lặp lại phải là dương

en: the character range [%c-%c] is ambiguous in a case-insensitive scanner
vi: phạm vị ký tự [%c-%c] là mơ hồ trong bộ quét bỏ qua chữ hoa/thường

en: negative range in character class
vi: gặp phạm vị âm trong hạng ký tự

en: Input line too long
vi: Dòng gõ quá dài

en: malformed '%top' directive
vi: chỉ thị loại '%top' khuyết tật (_đầu_)

en: unrecognized '%' directive
vi: không chấp nhận chỉ thị loại '%'

en: Unmatched '{'
vi: Chưa khớp '{'

en: incomplete name definition
vi: chưa đinh nghĩa xong tên

en: unrecognized %%option: %s
vi: không chấp nhận %%tùy chọn: %s

en: bad character class
vi: hạng ký tự sai

en: undefined definition {%s}
vi: chưa định nghĩa lời định nghĩa {%s}

en: bad <start condition>: %s
vi: <start condition> (điệu kiện bắt đầu) sai: %s

en: missing quote
vi: thiếu dấu trích dẫn

en: bad character class expression: %s
vi: biểu thức hạng ký tự sai: %s

en: bad character inside {}'s
vi: có ký tự sai ở trong hai dấu ngoặc móc {}

en: missing }
vi: thiếu }

en: EOF encountered inside an action
vi: gặp kết thức tập tin ở trong hành động

en: bad character: %s
vi: ký tự sai: %s

en: can't open %s
vi: không mở được %s

en: Usage: %s [OPTIONS]...
vi: Cách sử dụng: %s [TÙY_CHỌN]...

en: option `%s' doesn't allow an argument
vi: tùy chọn `%s' không cho phép đối số

en: option `%s' requires an argument
vi: tùy chọn `%s' cần đến đối số

en: option `%s' is ambiguous
vi: tùy chọn `%s' là mơ hồ

en: Unrecognized option `%s'
vi: Không chấp nhận tùy chọn `%s'

en: Unknown error=(%d)
vi: Không biết lỗi=(%d)

en: symbol table memory allocation failed
vi: việc phân chia bộ nhớ của bảng ký tự đã thất bại rồi

en: name defined twice
vi: định nghĩa tên hai lần rồi

en: start condition %s declared twice
vi: tuyên bố điều kiện bắt đầu %s hai lần rồi

en: premature EOF
vi: gặp kết thức tập tin quá sớm

en: End Marker
vi: Dấu kết thức

en: *Something Weird* - tok: %d val: %d
vi: *Điều lạ* - hiệu bài: %d giá trị: %d
